Mradi wa Mabadiliko Kaskazini mwa Ghana Unabadilisha Jumuiya

Dunni, Ghana—Yahaya Mubarik Mbeinba kutoka Duuni ni Msomi wa Msingi wa MasterCard (kundi la 7) katika Chuo Kikuu cha Sayansi na Teknolojia cha Kwame Nkrumah huko Kumasi, Ghana. Alipokuwa akisomea udaktari wa Famasia, alishiriki katika ushirikiano wa mafunzo ya uongozi wa ILF na Wakfu wa MasterCard. Alichagua kufanya Mradi wa Mabadiliko katika mji wake wa Duuni, ambao ni jumuiya ya wakulima wa mashambani katika Mkoa wa Kaskazini wa Ghana.

Jamii ina wakazi wapatao 1,200 na wengi wao wanajishughulisha na shughuli za kilimo zinazohusisha kilimo cha viazi vikuu, mahindi, mihogo, maharage, mtama, karanga na vingine. Jamii, hata hivyo, haina maji ya kunywa. Picha hizi zinaonyesha chanzo pekee cha maji huko Duuni katika manispaa ya Nanumba Kaskazini.

Katika azma ya Yahaya kuathiri maisha ya watu katika jamii yake, alianzisha kampeni ya Water is Life Crusade ili kutoa maji ya kunywa, ambayo yatasaidia kupunguza matatizo ya kiafya katika eneo hilo, pamoja na kuwapa wakulima rasilimali hiyo muhimu kwa mazao yao. Yahaya alianza kampeni ya kuchangisha pesa na anaomba michango kutoka kwa NGOs, wanafunzi, vikundi vya hisani, na wengine nchini Ghana. Mradi unapokea michango ya pesa taslimu au kazi za kienyeji kwa ajili ya ujenzi na utoaji wa visima vya maji katika Duuni. 

Hadi sasa mradi umekusanya cedi 2,000.00 za Ghana (ambayo ni 201.71 kwa dola za Marekani). Mradi huu wa maana unaonyesha ushupavu mkubwa na uongozi kwa upande wa Yahaya na tunasherehekea mafanikio yake kufikia sasa. Bado kuna haja ya takriban GH₵14,000.00 (dola $1,414.83) ili kuweza kutoa kisima kwa ajili ya watu wa Duuni.

 

#Wterislifecampaign

#MCFSP-KNUST

#rop_a_senti_Hifadhi_maisha

Facebook
Twitter
LinkedIn
Picture of cindy.mitchell@transformingleadership.com

cindy.mitchell@transformingleadership.com

Acha maoni

Barua-pepe haitachapishwa. Fildi za lazima zimetiwa alama ya *